ควบคุมโรคลัมปีสกิน และโรคปากเท้าเปื่อยในสัตว์
วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2022 เวลา 00:00 น.
เขียนโดย งานแผนงานและนโยบาย
เมื่อวันที่ 23 มิ.ย. 65 นายกวิวัฒน์ ตั้งสุวรรณวงศ์ เข้าร่วมโครงการ ซึ่งได้รับเกียรติให้กล่าวต้อนรับในกิจกรรม Kick off รณรงค์พ่นสารกำจัดแมลง และพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อโรคในฟาร์ม และตลาดนัดโค กระบือ ในพื้นที่เทศบาลตำบลหนองลาน เพื่อควบคุมและลดการเจริญเติบโตของแมลงที่เป็นสัตว์พาหะนำโรคลัมปีสกิน (LSD) และลดการแพร่กระจายของโรคปากและเท้าเปื่อย (FMD) ...ทั้งนี้ ขอขอบคุณสำนักงานปศุสัตว์อำเภอท่ามะกา ที่เดินทางมาพบปะกับเกษตรกรผู้เลี้ยงโคและกระบือในพื้นที่ เป็นการสร้างขวัญ และกำลังใจ ให้กับเกษตรกรเป็นอย่างมาก
...บำบัดทุกข์...บำรุงสุข...ป้องกันก่อนเกิดปัญหา...